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TANGAZO LA SERIKALI NA 32 la Tarehe 24/02/2017

(SHERIA ZA SERIKALI ZA MITAA, (MAMLAKA ZA MIJI)
______

(SURA YA 288)
______

SHERIA NDOGO
______

Zimetungwa Chini ya kifungu cha 89
______

SHERIA NDOGO ZA (UVUNAJI WA MAJI YA MVUA) ZA HALMASHAURI YA MJI WA
MAFINGA, 2017

Jina na
mwanzo wa
kutumika

1. Sheria Ndogo hizi zitaitwa Sheria Ndogo za (Uvunaji wa
Maji ya Mvua) za Halmashauri ya Mji wa Mafinga za mwaka, 2017
na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa kwenye Gazeti la Serikali.

Matumizi 2. Sheria Ndogo hizi zitatumika katika eneo lote la mamlaka ya
Halmashauri ya Mji wa Mafinga.

Tafsiri 3. Katika Sheria Ndogo hizi isipokuwa itakapoelekezwa
vinginevyo;
“Afisa mwidhiniwa” maana yake ni Afisa yeyote aliyeteuliwa na

Mkurugenzi kwa lengo la kusimamia utekelezaji wa Sheria
Ndogo Hizi.

“Vifaa”maana yake ni vikinga maji (gutters)/bomba kutoka Kwenye
vikinga maji kwenda kwenye tanki la kuhifadhia maji ya Mvua.

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Mji wa Mafinga.
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“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi  wa Halmashauri ya Mji wa
Mafinga au Afisa yeyote atakayeteuliwa kutekeleza majukumu
ya Mkurugenzi.

“Miundombinu ya maji” maana yake ni mfumo wa ukusanyaji maji ya
mvua na kuyatunza katika chombo maalumu au tank kwa
Matumizi ya baadae.

“Nyumba” maana yake ni jengo lililopauliwa kwa bati lenye
lililokusudiwa kutumiwa na mtu/kikundi cha watu kwa ajili ya
makazi, maskani, mastakimu, hashuo ama baiti.

“Taasisi” maana yake ni sehemu au idara au jumuiya ya Chuo kikuu
au Wizara inayoshughulika na uchunguzi wa fani mbalimbali, au
sehemu ya Idara au jumuiya ambayo inatoa Mafunzo maalumu.

“Shule” maana yake ni mahali ambapo wanafunzi hufundishwa elimu
kama vile kusoma, kuandika, hesabu na masomo mbalimbali,
ama ni eneo linalotumika kwa kufundisha na kujifunzia masomo
mbalimbali, ama ni eneo linalotumika kwa kufundisha  na
kujifunza Mfumo rasmi wa elimu mbalimbali.

“Uvunaji maji ya mvua” maana yake ni kukusanya na kutunza  Maji
ya mvua kutoka kwenye paa la nyumba kwa kutumia teknologia
rahisi ya makinga maji.

“Kiwanda” maana yake ni, jengo, banda, mahali ambapo Bidhaa
mbalimbali hutengenezwa hapo,/mahali ambapo mafundi
wanafanyia kazi zao ama eneo ambalo hutoa mafunzo.

“kibali cha ujenzi” maana yake ni idhini itolewayo na Halmashauri
Kwa ajili ya ujenzi wa nyumba baada ya kuridhika na mchoro
uliokidhi kiwango.

“Hotel” maana yake ni jengo maalumu ambapo chakula na vinywaji
huuzwa humo na huduma ya kulala pia.

“Chuo” maana yake ni eneo ambalo hutoa mafunzo maalumu ya kazi
fulani baada ya elimu ya msingi ama sekondari, kama chuo
Kikuu, chuo cha ufundi, chuo cha kilimo na chuo cha ualimu.

Uvunaji wa
Maji ya
Mvua

4. Itakuwa ni wajibu wa kila mtu, chuo, taasisi,hoteli, kiwanda,
ofisi na jengo lolote linalojengwa katika Halmashauri kuhakikisha
linakuwa na miundo mbinu ya kuvuna maji ya mvua na kuyahifadhi
katika Vyombo maalumu au matanki.

Mamlaka ya
Halmashauri

5. Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuhakikisha kuwa kila
mmiliki wa nyumba/taasisi/ chuo/ kiwanda/shule/hotel, iliyo ndani ya
Mamlaka ya Halmashauri inaweka vifaa maalumu  kwa ajili ya
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kuvuna maji ya mvua.

Wajibu wa
Mmiliki

6. Itakuwa ni wajibu wa kila mmiliki wa nyumba/
taasisi/chuo/kiwanda/ shule/ hotel iliyopo ndani ya Halmashauri
kuhakikisha Kuwa eneo lake lina vifaa vitakavyoweza kuvuna na
kuhifadhi maji ya mvua, kulingana na idadi ya watu watakao tumia
jengo hilo.

Mchoro wa
ujenzi wa
miundombinu.

7. Kila mkazi wa Halmashuri ya Mji wa Mafinga ambaye
anataka kujenga hotel, nyumba/kiwanda/taasisi/shule/ ndani ya
Halmashauri atawajibika kuonyesha mchoro ambao utaonyesha ni
kwa jinsi gani ameandaa miundombinu ya kuweza kuvuna maji ya
mvua.

Uidhinishaji
wa michoro.

8. Halmashauri haitaidhinisha mchoro wowote wa ujenzi wa
jengo lolote endapo mchoro huo hautakuwa umeunganisha
miundombinu ya kuvuna maji  (gata)

Uwezo wa
Afisa
mwidhiniwa

9. Afisa mwidhiniwa atakuwa na uwezo wa kuingia katika jengo
lolote kukagua ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji ya mvua.

Makosa 10. Itakuwa ni kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kwa mtu
yeyote:

(a) Kutoonyesha katika mchoro wa jengo lake miundombinu  na
uwekaji wa vifaa vya kuvunia  na kuhifadhia maji ya mvua na

(b) Kutoweka vifaa vya kuvunia maji ya mvua kwenye nyumba
yake.

(c) Kuwasilisha ramani ya nyumba /jengo lake ili ipitishwe ikiwa
haina michoro ya miundombinu ya uvunaji maji ya mvua

(d) Kushindwa kuweka vifaa vya kuvuna maji ya mvua katika
jengo lake licha ya kuwa ramani yake ya ujenzi ilipitishwa na
ikionyesha uwepo wa vifaa hivyo

(e) Kujenga nyumba/taasisi/hotel/kiwanda/shule/chuo au taasisi
bila kuweka vifaa vya kuvuna na kuhifadhi maji ya mvua.

Adhabu 11. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na Masharti ya Sheria
Ndogo hizi atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa
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faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=) au kifungo cha miezi
kumi na mbili au vyote kwa pamoja yaani faini na kifungo.

Kufifisha
kosa

12. Mkurugenzi  atakuwa na mamlaka ya  kufifilisha kosa
ikiwa mkosaji atakiri kufanya kosa hilo na baada ya kukiri kosa kwa
hiari yake atatozwa faini isiyozidi shilingi elfu hamsini (50,000/=)
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______

JEDWALI
______

(Limetungwa chini ya kifungu cha 12)

Mimi ………………………………….………………………………. wa S.L.P …………. nakiri
kupatikana na kosa la…………………………………………..………..kinyume na Sheria Ndogo
za  Uvunaji wa Maji ya Mvua) za Halmashauri ya Mji wa Mafinga,2017. Nimekubali kulipa
Tshs……………......................................................................................................... kama adhabu ya
kosa hilo na nimepewa stakabadhi Na……………… ya tarehe…………………………

Sahihi ya Mkosaji…………………………………
Jina la mkosaji…………………………………….
Sahihi ya Afisa wa Halmashauri ya Mji……………………………………
Jina la Afisa wa Halmashauri ya Mji……………………………………….
Tarehe …………………………………………………………

Muhuri wa Halmashauri ya Mji wa Mafinga imebandikwa kwenye Sheria
Ndogo hizi kwa kufuatia azimio lililopitishwa kwenye mkutano wa Halmashauri
uliofanyika mnamo tarehe 29 Aprili 2016 na ilibandikwa mbele ya:

SAADA S, MWARUKA,
Mkurugenzi

Halmashauri ya Mji wa Mafinga

CHARLES JOHN MAKOGA,
Mwenyekiti

Halmashauri ya Mji wa Mafinga

NAKUBALI,

Dodoma, GEORGE B. SIMBACHAWENE (MB.)
9 Januari, 2017 Waziri wa Nchi-OR-TAMISEMI


