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TANGAZO LA SERIKALI NA. 207 la tarehe 22/3/2024 
 

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA, 
(SURA YA 290) 
_____________ 

 
SHERIA NDOGO 
_____________ 

 

SHERIA NDOGO YA UENDESHAJI WA MASOKO NA MAGULIO YA HALMASHAURI YA 
MJI MAFINGA YA MWAKA 2024 

 

Jina   1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo 
ya Uendeshaji wa Masoko na Magulio ya Halmashauri ya 
Mji Mafinga ya Mwaka 2024.  

  

Matumizi  2. Sheria Ndogo hii itatumika katika eneo lote la 
Mamlaka ya  Halmashauri ya Mji Mafinga. 

  

Tafsiri  3. Katika Sheria Ndogo hii, isipokuwa kama 
muktadha utahitaji vinginevyo- 

 “afisa mwidhiniwa” maana yake ni afisa yeyote wa 
Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa 
Sheria Ndogo hii; 

 “dalali” maana yake ni mtu yeyote anayeuza bidhaa za 
sokoni kwa njia ya mnada kwa niaba ya mwenye 
bidhaa kwa mujibu wa sheria na taratibu za soko; 

 “gulio” maana yake ni soko la wazi linalofanyika kwa 
wakati maalumu kwa kibali maalumu cha 
Halmashauri; 

 “Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Mji Mafinga; 
 “kibali” maana yake ni idhini ya maandishi inayotolewa na 

Halmashauri kwa mujibu Sheria Ndogo hii; 
 “kodi ya pango” maana yake ni kodi inayolipwa na 

mpangaji kwa Halmashauri kila mwezi au kila siku 
kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; 

 (Imetengenezwa chini ya vifungu vya 6(1) na 16(1)) 
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 “makasha” maana yake ni vifaa maalumu vya kubebea, 
kufungashia au kuhifadhia bidhaa au mazao na 
inajumuisha matenga, viroba, magunia, karatasi 
ngumu, maboksi, masanduku ya mbao na mengine 
vyenye asili hiyo; 

 “meza au kizimba” maana yake ni kitu au kifaa 
kinachotumika kuweka bidhaa kwa ajili ya kuuza 
sokoni au gulioni; 

 “mfanyabiashara” maana yake ni mtu yeyote anayeuza 
bidhaa sokoni au gulioni kwa jumla au rejareja; 

 “meneja wa soko” maana yake ni mtu yeyote aliyeteuliwa 
au aliyeajiriwa na Halmashauri kusimamia shughuli 
zote katika soko; 

 “Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri 
ya Mji Mafinga pamoja na afisa yeyote 
atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya 
Mkurugenzi; 

 "mnada” maana yake ni soko la wazi ambalo mali au vitu 
mbalimbali vinauzwa kwa ushindani wa bei kwa 
kauli na kwa kibali maalumu cha Halmashauri; 

 “mnunuzi” maana yake ni mtu yoyote anayenunua bidhaa 
au mazao sokoni au katika eneo la mamlaka ya 
Halmashauri; 

 “mpangaji” maana yake ni mtu anayetumia kwa namna 
yoyote ile kibanda, chumba, meza au kizimba 
kinachomilikiwa au kilichojengwa kwenye ardhi ya 
Halmashauri; 

 “muuzaji” maana yake ni mtu yoyote anayeuza bidhaa au 
mazao katika soko au eneo lililoidhinishwa na 
Halmashauri; 

 “soko” maana yake ni eneo maalumu la biashara 
lililotengwa na Halmashauri kwa matumizi ya 
kuuzia au kununulia bidhaa na inajumuisha gulio; 

 “wakala” maana yake ni mtu aliyeteuliwa na Halmashauri 
kutekeleza majukumu chini ya Sheria Ndogo hii kwa 
niaba ya Halmashauri; 
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 “wadau wa soko” maana yake ni wafanyabiashara binafsi, 
vikundi vilivyoandikishwa katika kamati ya wadau 
wa soko au gulio na kuwasilishwa kwa mkuu wa 
soko, au vyama vya ushirika vinavyofanya shughuli 
za biashara katika soko; 

 “ushuru” maana yake ni kiasi cha fedha kinachotozwa na 
Halmashauri kwa shughuli au huduma mbalimbali 
zinazofanywa katika eneo la Halmashauri; 

 “vikundi” maana yake ni vikundi vya ushirika vya 
wafanyabiashara au umoja wa vikundi vya 
wafanyabiashara vilivyosajiliwa au kuandikishwa na 
kuwasilishwa katika kamati ya soko au gulio na kwa 
mkuu wa soko na kutambuliwa na Halmashauri; na 

 “mazao” maana yake ni mavuno ya shambani au maliasili 
yanayoingizwa kwenye soko au ndani ya eneo la 
mamlaka ya Halmashauri. 

  

Mamlaka 
na 
majukumu 
ya 
Halmashaur
i juu 
masoko, 
magulio na 
minada 

 4. Halmashauri itakuwa na mamlaka na kutekeleza 
majukumu yafuatayo: 

(a) kuanzisha, kusimamia na kuendesha masoko 
kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; 

(b) kuendeleza masoko; 

 (c) kusimamia usafi na usalama wa masoko na 
magulio; 

 (d) kusimamia ufikishaji wa huduma za kijamii 
katika soko na gulio; 

 (e) kugawa na kupangisha soko kwa vyumba, meza 
au vizimba; 

 (f) kutenga maeneo kwa ajili ya magulio; na 
 (g) kusajili wafanyabiashara wote katika masoko 

yote ya Halmashauri. 
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Meneja wa 
soko 

 5.-(1) Kutakuwa na meneja wa soko atakayeteuliwa 
na Halmashauri kwa ajili ya kusimamia shughuli za 
uendelezaji wa masoko. 

  (2) Bila kujali aya ya (1), meneja wa soko atakua na 
majukumu yafuatayo: 

(a) kusimamia ukusanyaji wa ushuru na ada 
mbalimbali; 

(b) kusimamia usajili wa wadau wa soko kwa 
kushirikiana na kamati ya wadau wa soko; 

(c) kuimarisha huduma za ulinzi, maji na umeme 
katika masoko; 

(d) kusimamia usafi na uondoshaji wa taka katika 
soko; 

(e) kuhakikisha kuwa bidhaa haziuzwi kwenye eneo 
ambalo haliruhusiwi kwa shughuli hiyo; 

(f) kuzuia ujenzi holela katika soko; na 
(g) kutekeleza majukumu mengine yoyote 

yatakayoagizwa na Halmashauri. 
  (3) Bila kujali masharti ya aya ndogo ya (1), 

Halmashauri inaweza kuajiri wakala ambaye atawajibika 
kusimamia uendeshaji wa soko kwa niaba yake. 

  (4) Wakala atakayeteuliwa chini ya aya ndogo ya (2) 
atasimamia shughuli za uendeshaji wa soko kwa kuzingatia 
masharti yaliyoainishwa katika aya ndogo ya (2) na 
masharti ya mkataba wa uwakala kati yake na Halmashauri. 

  

Kamati ya 
wadau wa 
soko 

 6.-(1) Kutakuwa na kamati ya wadau wa soko 
ambayo itaundwa na wadau wa soko kwa mujibu wa Sheria 
Ndogo hii. 

  (2) Kila kikundi cha ushirika katika soko kitakuwa 
na mwakilishi mmoja katika kamati ya wadau wa soko. 

  (3) Kamati ya wadau wa soko itatakiwa kuweka 
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utaratibu maalumu wa kuwapata viongozi wake, kuwaondoa 
madarakani na uendeshaji wa shughuli zake na kuuwasilisha 
kwa Halmashauri. 

  (4) Vikao vya kamati ya wadau wa soko vitafanyika 
mara moja kila mwezi. 

  (5) Meneja wa soko atakuwa katibu katika vikao 
vyote vya kamati ya wadau wa soko. 

  (6) Muda wa wajumbe wa kamati ya soko kuwa 
madarakani ni miaka mitatu. 

   

Majukumu 
ya kamati 

 7. Kamati ya wadau wa soko itakuwa na majukumu 
yafuatayo: 

(a) kuhakiki biashara zinazoendeshwa katika soko; 
(b) kuboresha ustawi wa wadau wa soko; 
(c) kuhakikisha uwepo wa nidhamu katika shughuli 

za soko; 
 (d) kuhakikisha wadau wote wa soko na gulio 

wanalipa ushuru na ada kwa mujibu wa Sheria 
Ndogo hii; 

 (e) kukuza na kuendeleza mfumo wa biashara; 
 (f) kuhakikisha kila eneo la mdau na soko kwa 

ujumla linakuwa safi muda wote;  
 (g) kutekeleza kazi nyingine watakazoelekezwa na 

Meneja wa soko kulingana na Sheria ndogo hii; 
na 

 (h) kuhakikisha ulinzi na usalama unakuwepo 
sokoni. 

   

Kamati 
ndogo 

 8.-(1) Kamati ya wadau wa soko itaunda kamati 
ndogo zenye wajumbe wanne kutoka miongoni mwa 
wajumbe wa kamati ya wadau wa soko ambazo ni- 

 (a) kamati ndogo ya miundombinu na usafi; 
 (b) kamati ndogo ya utawala na biashara; na 
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 (c) kamati ndogo ya ulinzi na usalama. 
  (2) Bila kuathiri masharti ya aya ndogo ya (1), 

kamati ya wadau wa soko inaweza kuunda kamati ndogo 
yoyote kwa kadri itakavyoona inafaa. 

  

Usajili wa 
wadau 

 9. Mtu anayetaka kufanya biashara katika eneo la 
soko atajisajili kwa meneja wa soko na meneja akishirikiana 
na kamati ya wadau wa soko kwa lengo la kumtambua na 
kumworodhesha katika rejesta ya wadau wa soko. 

  

Wajibu wa 
mfanyabish
ara 

 10. Mfanyabiashara katika eneo la soko atakuwa na 
wajibu wa- 

(a) kujisajili katika rejesta ya wadau wa soko; 
(b) kulinda na kuhifadhi miundombinu ya soko; 

 (c) kufanya biashara katika maeneo 
yanayoruhusiwa; 

 (d) kufanya usafi katika eneo lake la biashara;  
 (e) kulipa ushuru na ada kwa wakati; 
 (f) kutobandika au kutobandua tangazo bila idhini 

ya meneja wa soko;  
 (g) kutotumia lugha ya matusi, kuudhi au kashfa 

katika eneo la soko; 
 (h) kushiriki usafi wa jumla wa soko; 
 (i) kutoweka bendera ya chama chochote cha siasa 

ndani ya eneo la soko; 
 (j) kutofanya shughuli za kisiasa katika eneo la 

soko; 
 (k) kutotupa taka ovyo au kutiririsha maji machafu; 
 (l) kutowasha moto maeneo yasiyohusika ndani ya 

soko; na 
 (m) kuheshimu masharti ya upangaji aliyopewa na 

Halmashauri na maelekezo atakayopewa na 
Halmashauri, meneja wa soko na kamati ya 
wadau wa soko. 

   

Muda wa  11.-(1) Soko litakuwa wazi siku zote kuanzia saa 
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biashara kumi na mbili asubuhi hadi saa kumi na mbili kamili jioni. 
  (2) Meneja wa soko, kwa kushauriana na 

Mkurugenzi, anaweza kufunga soko kwa ajili ya 
matengenezo au sababu nyingine yoyote ya dharura pale 
itakapoonekana inafaa. 

  (3) Isipokuwa kwa sababu nyingine za dharura, 
meneja wa soko hatakuwa na mamlaka ya kufunga soko 
kwa sababu za matengenezo isipokuwa tu baada ya kutoa 
notisi ya siku saba kwa wadau wa soko kuhusu kusudio la 
kufunga soko kwa ajili ya matengenezo. 

   

Ushuru wa 
soko mnada 
au gulio 

 12. Halmashauri itatoza ushuru wa soko kutoka kwa 
kila mfanyabiashara aliyesajiliwa kufanya biashara katika 
eneo la soko kama ilivyoainishwa katika Jedwali la 
Kwanza. 

   

Kodi ya 
pango 

 13.-(1) Mfanyabishara katika soko atalipa kodi ya 
pango kwa kizimba au kibanda kwa mujibu wa mkataba wa 
upangishwaji. 

  (2) Wafanyabiashara katika soko ambao hawana 
mkataba watalipa kodi ya pango kwa kizimba au kibanda 
kwa viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza. 

  (3) Halmashauri inaweza, kwa makubaliano 
maalumu, kumruhusu mtu yeyote kujenga banda la biashara 
katika eneo la soko au kufanya ukarabati au marekebisho ya 
chumba, kibanda, meza au kizimba. 

   

Usimamizi 
wa magari  

 14.-(1) Magari yote yanayotumika kufikisha mazao 
au bidhaa sokoni yatashusha bidhaa katika maeneo 
yaliyoainishwa kwa ajili hiyo. 

  (2) Meneja wa soko anaweza kuamua na kusimamia 
idadi ya magari yatakayoruhusiwa kushusha bidhaa au 
mazao sokoni.  

  (3) Meneja wa soko, kwa kadiri atakavyoona inafaa, 
anaweza kuondoa gari au kuzuia gari kuingia katika sehemu 
iliyotengwa.   
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Kibali cha 
minada na 
magulio 

 15. (1) Mtu anayekusudia kuendesha minada ya 
mazao, nguo na bidhaa nyingine katika masoko ataomba 
kwa Halmashauri kibali maalumu kwa kujaza fomu 
iliyoainishwa katika Jedwali la Pili. 

  (2) Halmashauri inaweza kutoa kibali maalumu cha 
kufanyika kwa magulio katika maeneo yatakayoteuliwa na 
Halmashauri kwa madhumuni hayo. 

  

Usafi wa 
soko 

 16.-(1) Mfanyabiashara anayefanya biashara katika 
eneo la soko atawajibika kuweka eneo lake katika hali ya 
usafi wakati wote pamoja na kuzingatia kanuni za afya. 

  (2) Meneja wa soko kwa kushirikiana na kamati ya 
wadau wa soko atasimamia usafi wa jumla wa soko kila 
siku ya jumamosi ya mwisho wa mwezi. 

  

Mifugo 
kutoingizw
a sokoni 

 17. Mtu yeyote hataingiza mifugo sehemu yoyote 
ndani ya soko, magulio au minada, isipokuwa sehemu 
maalumu iliyoteuliwa na Halmashauri kwa ajili ya biashara 
ya mifugo. 

  

Ufungaji 
wa bidhaa 
ziletwazo  
sokoni au 
gulioni 

 18.-(1) Bidhaa zote ziletwazo sokoni au gulioni 
zitawekwa katika makasha maalumu ya kusafirishia bidhaa. 
 (2) Endapo bidhaa imefungwa kwa kutumia majani 
wakati wa kusafirisha, majani hayo yatabaki ndani ya 
chombo kilichotumika kusafirisha bidhaa hiyo na mwenye 
bidhaa au msafirishaji atawajibika kuhakikisha majani hayo 
yanasafirishwa na kutupwa katika dampo la Halmashauri 
soko kwa gharama zake. 

  

Makosa  19. Mtu anatenda kosa iwapo mtu huyo- 
 (a) anabandika au kubandua tangazo lolote katika 

eneo la soko bila idhini ya meneja wa soko au 
afisa mwidhiniwa; 

 (b) anauza pombe ndani ya soko, gulio au mnada 
bila leseni ya vileo iliyotolewa na Halmashauri; 
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 (c) anafanya shughuli yoyote inayohusisha matumizi 
ya moto isipokuwa kwa idhini ya maandishi ya 
Halmashauri; 

 (d) anatembeza bidhaa ndani ya soko bila kibali cha 
Halmashauri; 

 (e) anaweka bendera ya chama chochote cha siasa 
ndani ya eneo la soko au gulio; 

 (f) anafanya shughuli za siasa ndani ya soko au 
gulio; 

 (g) anaharibu miundombinu ya soko au gulio; 
 (h) anafanya ujenzi au ukarabati bila kibali; 
 (i) anatumia lugha ya matusi, kufanya vurugu au 

ugomvi ndani ya soko; 
 (j) anafanya shughuli yeyote kwenye eneo ambalo 

haliruhusiwi au halijatengwa kwa ajili ya 
shughuli hiyo; 

 (k) anatupa taka au kutiririsha maji machafu katika 
eneo lisiloruhusiwa; 

 (l) anawasha moto maeneo yasiyoruhusiwa; 
 (m)  anatumia kama stoo au matumizi mengine 

kinyume na masharti ya katika mkataba au 
leseni; 

 (n) anaendelea na biashara baada ya muda wa 
biashara ulioainishwa katika Sheria Ndogo hii. 

  

Adhabu  20. Mtu anayetenda kosa chini ya Sheria Ndogo hii 
akitiwa hatiani atawajibika kulipa faini isiyopungua shilingi 
laki mbili na isiyozidi shilingi milioni moja au kifungo 
kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi 
ishirini na nne au vyote. 

  

Ufifilishaji 
makosa 

 21. Mkurugenzi anaweza kumtaka mtu aliyetenda 
kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii kulipa kiasi 
kisichozidi shilingi laki mbili endapo mkosaji atakiri kosa 
kwa maandishi katika fomu maalumu iliyoainishwa katika 
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Jedwali la Tatu la na kuwa tayari kutimiza wajibu wake kwa 
mujibu wa Sheria Ndogo hii. 

_____________ 
 

JEDWALI LA KWANZA 
________________ 

 (Limetengenezwa chini ya aya ya 12 na 13) 
 

USHURU NA KODI YA PANGO KATIKA MASOKO MINADA NA MAGULIO 
 

(i) Ushuru wa Soko 
 

Namba Aina ya bidhaa Kiwango cha na ushuru (Shilingi) 
1. Mahindi 1,000 @ gunia la kilo 90 
2. Maharage 1,000 @ gunia la kilo 90 
3. Mpunga 1,000 @ gunia la kilo 75 
4. Dagaa 1,000 @ gunia la kilo 70 
6. Samaki 1,000 @ tenga kilo 50 
10. Vitunguu 1,000 @ gunia la kilo 70 
11. Alizeti 500 @ gunia la kilo 40 
12. Kabeji, Machungwa, Miwa, 

Nanasi, Ndizi, Parachichi 
5000 kwa tani moja, 
500 kwa mkungu wa ndizi 
1,000 kwa tenga la kilo 50 

13. Viazi 1,000 @ gunia la kilo 100 
14. Hoho 500 kwa tenga kilo 50 
15. Karanga 2,000 @ gunia la kilo 90 
16. Njegere maganda 1,000 @ gunia la kilo 90 
17. Nyanya   1,000 @ tenga la kilo 50 
18. Mchele 1,000 @ gunia la kilo 100 
19. Unga 500 @ gunia la kilo 80 
20 Bidhaa nyingine ambayo 

haijatajwa 
1,000 @ tenga/gunia 

 
(ii). Ushuru wa minada na magulio 

 
Namba Aina ya Bidhaa Kiwango cha Ushuru (Shilingi) 

1. Ng’ombe   5,000 @ ngombe 
2. Kondoo  1,000 @ kondoo 
3. Mbuzi 1,000 @ mbuzi 
4. Bidhaa zinazotengenezwa 

viwandani/ karakana 
500 @ siku 

5. Wauza mitumba 500 @ siku 
6. Wauza bia na vinywaji baridi 1,000 @ siku 
7. Wauza nafaka 500 @ gunia 
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8. Ndege (kuku, bata) 500 @ siku 
9. Pombe za asili 500 @ siku 
8. Wauza madawa ya asili 500 @ siku 
9. Wauza vipuri vya 

baiskeli,pikipiki,magari 
500 @ siku 

10. Wauza dagaa 500 @ siku 
11. Wauza samaki 500 @ siku 
12. Wauza chumvi, nyama na mboga 

za majani 
500 @ siku 

13. Wauza vyungu 500 @ siku 
14. Wauza vyombo vya nyumbani 500 @ siku 
15. Wauza viatu 500 @ siku 
16. Wauza nguo mpya 500 @ siku 
17. Mafundi baiskeli 500 @ siku 
18. Bidhaa nyingine ambazo 

hazijatajwa 
500 @ siku 

19. Mifugo mingine ambayo 
haijatajwa 

500 @ siku 

20. Ng’ombe waliopelekwa na 
kuingizwa mnadani lakini 
hawajauzwa 

1000 @ Ng’ombe 

 
(iii). Kodi ya Pango ya eneo, vibanda au vizimba vya biashara kwa wafanyabiashara wasio na 
mikataba ya upangaji katika eneo la soko kuu Mafinga 
 

Namba. Aina ya Chanzo Kiwango cha Ada kwa mwezi  
(Shilingi) 

1. Vizimba 9,000  

2. Matundu ya kuku 15,000  

3. Mama/baba lishe 20,000  

4. Vioski/mabanda ya mitumba/bucha  50,000  

5. Maduka 100,000  

6. Stoo 200,000  

 
(iv). Viwango vya kodi za pango la vyumba, vibanda vya biashara kwa mwezi maeneo mengine 
kwa wasio na mikataba 
 

Namba
. 

Aina ya Chanzo Kiwango cha Ada (Shilingi) 
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1. Vizimba 6,000 
2. Mama /baba lishe 10,000 
3. Vioski/Mabanda ya Mitumba na 

Bucha 
10,000 

4. Maduka 25,000 
5. Stoo 30,000 

 
(v). Ushuru wa kupakia na kushusha mizigo katika masoko 
 
Namba. Aina ya chombo cha usafiri Kiwango cha ushuru (Shilingi) 

1. Gari au bajaji 500 kgs  500 

2. Gari tani 1 pick up 1,000 

3. Gari tani 1.5 1,500 

4. Gari tani 2  2,000 

5. Gari tani 3  3,000 

6. Gari tani 4  4,000 

7. Gari tani 5  5,000 

 
(vi) Ushuru katika soko la mbao/mazao ya misitu 
 

Namba Aina ya Zao la Misitu Kiwango cha Ushuru (Shilingi) 
1. Mbao 100/= kwa ubao mmoja 
2. Mirunda  50/= kwa mrunda  
3. Nguzo za simu 500/= kwa nguzo 
4. Nguzo za umeme 1,000/= kwa nguzo 
5. Kuni 3,000/=kwa tani moja 
6. Mkaa  1,000/= kwa gunia la kilo 50 
7. Mabanzi 50/= kwa banzi 
8. Mazao mengine ya misitu 5,000/= kwa tani moja 
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______________ 
 

JEDWALI LA PILI 
________________ 

 

(Limetengenezwa chini ya aya ya 15(1)(2)) 
 

KIBALI CHA KUTUMIA SOKO 
 

1. Jina la Mwombaji ……………………………………………….. 
2. Anuani ya mwombaji …………………………………………… 
3. Kibali cha ……………………………………………………….. 
4. Eneo ambalo kibali hicho kitatumika ……………………………... 
5. Muda wa kibali ni kuanzia tarehe……………hadi tarehe………… 
6. Masharti ya kutumia kibali hicho…………………………………………….. 

a) ……………………………………………… 
b) ……………………………………………… 
c) ……………………………………………… 
d) ……………………………………………… 
e) ……………………………………………… 

7. Nathibitisha kwamba maelezo niliyotoa ni kweli tupu na niko tayari kuzingatia 
masharti ya kibali endapo nitapewa kibali hicho. 

Jina la Mwombaji ………………………………… 
Saini ……………………………………………… 
Tarehe …………………………………………….. 
 

8. Kibali hiki hakihamishiki 
 

KWA MATUMIZI YA OFISI TU  
Namba ya kibali……………. Tarehe………………………. Mahali ……………. 
Stakabadhi Na.………………………ya Tarehe…………………………. 

 

Jina la afisa muidhinishaji…………………………………. 
Saini……………………cheo…………………………. 
Muhuri 
 

________________ 
 

JEDWALI LA TATU 
________________ 

 
(Limetengenezwa chini ya aya ya 21) 

FOMU YA KUFIFILISHA MAKOSA 
 

Mimi,………………………………………………………. nakiri kwa hiari yangu 
mwenyewe mbele ya………………………………………..…….ambaye ni Mkurugenzi 
Mtendaji wa Halmashauri ya Mji Mafinga, kwamba mnamo tarehe;…… ya Mwezi;….…. 
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Mwaka;…….… nilitenda kosa la kukiuka masharti ya aya ya …… ya Sheria Ndogo ya 
Uendeshaji wa Masoko na Magulio ya Halmashauri ya Mji Mafinga ya Mwaka 2024.  
Nipo tayari kutimiza wajibu kwa mujibu wa Sheria Ndogo hiyo. 
 

Nathibitisha kwamba maelezo hapo juu ni ya kweli na nimeyatoa mimi mwenyewe kwa 
hiari yangu kadri ya ufahamu wangu. 
Leo tarehe…....... ya Mwezi………… Mwaka…………..  
Jina:…………………………………..…………………….  
Saini:…………………………..…………………………… 

 

MBELE YANGU: 
Jina:…………………………….………..…………………… 
Wadhifa:…………………………………………………..……. 
Saini:………………………………………………………… 
Tarehe:………………………………………………………. 
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Lakari ya Halmashauri ya Mji Mafinga imegongwa kwenye Sheria Ndogo 
hizi kufutia azimio lililopitishwa katika Mkutano wa Baraza la Madiwani 
la Halmashauri ya Mji Mafinga uliofanyika Tarehe 14 mwezi 02 Mwaka 
2023 na kushuhudiwa Lakari hiyo ikigongwa mbele ya ;- 
 

AYUBU J. KAMBI 
Mkurugenzi 

 
REGNANT Z. KIVINGE 

  
Mwenyekiti 

 Halmashauri ya Mji Mafinga 
                  NAKUBALI 
 

 
 
 

 DODOMA MOHAMED OMARY MCHENGERWA (MB) 
   31 Januari, 2024 Waziri wa Nchi – Ofisi ya Rais 

(Tawala za Mikoa Na Serikali za Mitaa) 

L.S 


